53 ตอบกลับ

ตอนนี้​34w6d ปวดร้าวจิมิ ปวดหน่วงเหมือนประจำเดือนพร้อมกับเบบี๋กดทับกระเพาะ​ฉี่​ เจ็บมาก​ ฉี่แทบทุกชม.​ นอนไเ้ท่าเดียวคือนั่งนอน​ เท้าบวมโหดมาก​จนชา มือบวมจนปวด​ ปวดหลังสุดๆ😭😭อึดอัดสุดๆอยู่ยาก​ อยากคลอดตอนนี้​้เลยจริงๆ​

บ้านนี้39wแล้วยังไม่มีวี่แววจะแตกเลยจ้า

กำหนดคลอด 8 กรกฎาคมเหมือนกันค่ะทรมานมาก ปวดไปหมดทั้งตัวเหมือนกระดูกจะแยกออกจากกันเวลาพลิกตัวแต่โชคดีที่ท้องนี้ท้องที่ 2 หมอเลยนัดผ่าคลอดวันที่ 29 นี้แล้วค่ะ

VIP Member

พุงน่ารักเชียว​ เริ่มปวดหลังเเล้วนั่งยืนนานๆเมื่อยมาก​ เวลาทำงานบ้านก็เหนื่อยไว ขับรถรับ-ส่งลูกเรียนทุกวันเลยตอนนี้26week.​ ท้อง2 สู้ๆไปด้วยกันนะค่ะเเม่😊

ค่ะ ขอบคุณค่า

บ้านนี้37➕4วีค กำหนดคลอด 9 ก.ค. ปวดหลังมากๆ แต่ ถ้านอนนานๆลุกขึ้นมาจะปวดขามากค่ะ ถึงขั้นเดินไม่ค่อยไหวเลย มีปวดจิมิบ้างเป็นบางครั้งแต่ไม่ค่อยบ่อยค่ะ

ใกล้ๆแล้วค่ะ

38วีค ปวดหน่วงลงบั่นเอว ท้องแข็งบ้าง มีเลือดติดมากกับมูกตกขาว แต่รอให้ปวดหนักกว่านี้ก่อน ค่อยไปหาหมอคะ กลัวไปแล้วโดนไล่กลับบ้าน 55

เงียบกริบเลยไม่ได้ไปหาหมอคะรอปวดมากแบบทนไม่ได้ค่อยไปคะ ตอนนี้ไม่มีมูกเลือดแล้วมีแต่ท้องแข็งทุก10-20นาทีคะ

บ้านนี้38+2ปวดหลังมากเหมือนหลังจะหัก กำหนดคลอดวันที่5กรกฎาคม แต่หมอบอกต้องคลอดก่อนวันที่28ถ้าไม่คลอดวันที่28ต้องไปเปิดปากมดลูก

คุนแม่สู้ๆ

บ้านนี้พลิกตัวยากมาก ลุกยากมาก เจ็บท้องใต้สะดือตลอดนั่งนานๆท้องเเข็ง ก็ต้องนอน ทรมานมากๆ อยากคลอดเเล้ว กำหนดคลอด9กรกฎาคมค้ะ

สู้ๆน๊า

VIP Member

กำหนด 8 กค เหมือนกันค่ะ แต่เมื่อวานมีมูกเลือดไปหาหมอ ปากมดลูกเปิด 1.25 เซน แล้วค่ะ แต่ยังไม่มีอาการปวดท้องถี่ บ้านนี้ท้อง 2 ค่ะ

ขอบคุณจ้า คลอดแล้วจ้า

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ37+6กำหนดคลอด 8 ก.ค. เจ็บเเบบไม่มีคำบรรยายเลยค่ะ จะลุกไปเข้าห้องน้ำเเต่ล่ะที่เเสนจะทรมานมากเลยค่ะ

บ้านนี้37 4 กำหนด 9 ก.ค รู้สึกท้องแข็งบ้าง นอนพลิกตัวก็ยาก ไม่สบายตัวเลยค่ะ นั่งนานๆก็อึดอัดไปหมด อยากคลอดแล้วววว

ซาวด์2ที่ไม่เหมือนเลยค่ะ วันที่5 ได้2909 พอมาวันที่18ที่ผ่านมา ได้2606 น้องผู้ชายค่ะ