17 ตอบกลับ

บ้านนี้ลูกดิ้นตอน6เดือนค่ะแต่ถ้ารู้สึกตอดตอน17วีคย่างเข้า18วีคค่ะ #ท้องแรกเหมือนกันจ้า

แล้วแต่หน้าท้องคนค่ะ หน้าท้องบางจะรู้สึกไวค่ะ บ้านนี้หน้าท้องหนามาก รู้สึกจริงจังตอน 22w

4เดือนเริ่มรู้สึกนิดๆตอนนี้6เดือนรู้สึกแรงขึ้นคะ ท้องที่2แล้วคะ

ในแอพมีบอกนะคะ ทุกช่วงอายุครรภ์ แม่เลื่อนอ่านศึกษาได้เองด้วยค่ะ

บางทีเค้าอาจจะอยากมาพูดคุยกับกลุ่มแม่ๆมั้ยอ่ะคะคุณ แลกเปลี่ยนความคิดกันได้นะคะ

4 เดือนเริ่มตอดเบาๆ จ้า สัก 6 เดือนจะเริ่มรู้สึกชัดขึ้นค่า

พอดูรุ้มั้ยค่ะว่าผู้ชายหรือผู้หญิง 13วิคแล้วจ้าเริ่มตอดแล้ว

บ้านนี้เริ่มตอดตอน18วีคค่ะ ตอนนี้19แล้วดิ้นเก่งค่ะ

บ้านนี้เตะปากป๊ะป๋าตั้งเเต่17วีคเลยค่ะ😅🥰

เห็นคุณหมอว่าอยู่ที่เเล้วเเต่คนด้วยนะคะว่าจะรู้สึกตอนไหนบางบ้านก็ไม่ดิ้นเลยเเต่น้องเเข็งเเรงมากค่ะ บ้านนี้บำรุงกันตั้งเเต่รู้ว่าท้องเลยค่ะ

บ้านนี้เริ่มรู้สึกช่วง 16 สัปดาห์ค่ะ ทั้งสองท้อง

บ้านนี้พึ่งรู้สึกตอน19วีค4วันคะ.