23 ตอบกลับ

พุงออกตอน 8 สัปดาห์ค่ะ ก่อนท้องมีพุงแต่แขม่วได้ แต่พอท้องปุ๊บแขม่วไม่ได้ แต่ก็ไม่มีใครสังเกตได้ชัดว่าท้องค่ะ แต่ท้องเริ่มยื่นจริงๆแบบที่ใครๆก็เห็นนี่ซัก 12 สัปดาห์ค่ะ ส่วนตอนนี้ 36+4 แล้ว คนทักตลอดค่ะ ท้องแฝดหรอ5555 คือ มันใหญ่มากจริงๆ

555 พอท้องได้ซัก 4 เดือนคนจะเริ่มทักค่ะ ว่าได้แฝดหรอ หรือไม่ก็ใกล้คลอดยัง ส่วนตอนนี้จะ 37 วีค ก็ไม่มีใครเชื่อว่าในท้องมีคนเดียวจริงๆ

เราชอบใส่เสื้อยืดโอเวอไซส์กับสเวตเตออยู่แล้ว ตั้งแต่ยังไม่ท้องจน6เดือนถ้าเราไม่บอกไม่มีใครรู้เลยค่ะว่าท้อง จนใส่ชุดคลุมท้องเค้าตกใจว่าเราท้องตั้งแต่เมื่อไหร่ 😆

ถ้าชัดเจนเลย 7เดือน เพราะ5เดือนแรก น้ำหนังลงเดือนละโล เดือนที่6 น้ำหนักคงที่ เดือนที่7 ขึ้นมาทีละ3โลเลยไม่รู้แม่คนอื่นเป็นรึป่าว แต่บ้านนี้ 2ท้องเป็นเหมือนกันคะ

6เดือนเห็นได้ชัดค่ะ ก่อน6เดือนเหมือนคนกินพึ่งอิ่มอ่ะค่ะ พอเข้าเดือนที่6ปุ๊บท้องออกแบบเห็นได่ชัดเลยค่ะ ส่วนตัวเป็นคนมีหน้าท้องนิดๆค่ะ

ท้องแรกออก 6 เดือนอีกเสียงค่ะ ก่อนหน้าก็ออกนะคะ แต่ไม่มาก พอหลัง 6 เดือนคือเราเอาพุงชนพนักเก้าอี้บ่อยมากเพราะกะระยะไม่ถูก 55555🤣

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคะ🙏🏻💖

ท้อง2 ออกตอน8เดือน บางคนมองไม่รู้เห็นอีกทีก็ตอน ออกน้องแล้ว ทักว่ามันท้องตอนไหนหว่า

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะค่ะคุณเเม่

ท้องแรกออกตอน6เดือนค่ะ ท้องสองออกตอน5เดือน😊 เพราะคุณแม่ตัวเล็กทั้งคะ😅

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะค้าาา

8 เดือนเลยค่ะแต่พอ9เดือนท้องใหญ่มากเดินจะไม่ไหวแล้วเจ็บไปหมดเลย😂🤣

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคะ มีกินอะไรบำรุงนมมั้ยค่ะ

ของน้องตอนนี้ท้อง 8สัปดาห์ ท้องออกอย่างเห็นได้ชัด😂😂😂งงมาก

เหมือนกันเลยค่ะ หรือว่าเป็นพุงๆ55555🤣

ท้องแรกออกตอน5เดือนค่ะ หรืออาจจะน้ำหนักตัวแม่เพิ่มด้วย