19 ตอบกลับ

ได้ค่ะแม่ เราไปคนเดียวตลอด ตอนนี้39+6แล้ว อาทิตย์หน้านี้แฟนต้องไปด้วยแล้วละ เพราะว่าถ้ายังไม่คลอดหมอจะเร่งคลอดให้ค่ะ ของเราแฟนไม่ได้ตรวจเดือนนะค่ะ เพราะตรวจของแม่แล้วไม่มีปัญหาไรหมอเลยไม่ตรวจค่ะ

ไปคนเดียวได้จ้า คลินิคที่เราไปฝากหมอจะตรวจดูแต่เลือดของแม่ก่อนค่ะ ถ้าผลเลือดแม่ไม่มีปัญหาคุณพ่อก็ไม่ต้องตรวจค่ะ เพราะหมอจะยึดผลแม่เป็นหลัก

ได้ค่ะ เราก็ไปคนเดียว เพราะสามีทำงาน ตจว. รพ.เจาะเลือด และปัสสาวะ ของเราคนเดียว ผลของเราปกติ ส่วนของสามี รพ.มีข้อมูลตอนที่ตรวจก่อนแต่งงานค่ะ

ได้ค่ะ ช่วงนี้โควิด พ่อมันไม่เคยได้เข้าไปดูด้วยเลยค่ะ คลีนิคไม่ให้เข้า

ได้ค่ะแม่ เค้าก็นานๆไปกับแฟนที ตอนนี้8เดือนแล้วก็ยังขับรถไปเองค่ะ

ไปคนเดียวได้จ้าเราไปคนเดียวทุกครั้งตอนนี้ 7 เดือนแล้วจ้า

TapFluencer

ได้ค่ะ แต่ควรมีสักรอบที่ให้ควรไปตรวจเลือดด้วย

ไปคนเดียวค่ะ สามีอยู่กทม.กลัวติดโควิด

Super Mum

ได้ค่ะ แต่ควรเอาสามีไปด้วย ตรวจเลือด

ได้ค่ะ บ้านนี้ไปคนเดียวตลอดเลยค่ะ 😂