10 ตอบกลับ

บ้านนี้ผ่าคลอด 32+4 วีค น้ำหนักตอนคลอด 1990 ค่ะ ตอนคลอดออกมา น้องต้องอยู่ รพ. 7 วันค่ะ คืนแรกใส่ท่อช่วยหายใจ อยู่ในห้องไอซียูอบ 4 วันค่ะ ห้องป่วยเด็ก 3 วัน พรุ่งนี้น้อง 6 เดือนแล้วค่ะ แข็งแรงปกติทุกอย่าง ไม่เคยป่วยค่ะ สู้ๆนะคะแม่ 🧡

36+2ค่ะ น้องแข็งแรงดีทุกอย่างน้ำหนัก2510 ไม่ได้อบค่ะตอนนี้จะสองเดือนแล้วค่ะเลี้ยงง่ายมาก พยายามอย่าเดินบ่อย อย่าขี่รถบ่อยนะคะ ของเราขี่รถมอไซต์ทุกวันเลยจนวันคลอดก็เลยคลอดก่อนค่ะ

บ้านนี้ก็36สัปดาห์แล้วอยากคลอดแต่มื้อวานดูข่าวแม่คลอดก่อนกำหนด36wน้องปอดยังไม่ดีน้องเสียชีวิตหลังคลอด...แม่ทนอีกนิดนะคะ..รอซัก37-38สัปดาห์..สุ้ๆๆค่ะ

แม่บ้านนี้คลอดก่อนทุกคนน้ำหนักลูกไม่ถึงสองโล5สักคน ท้องที่สองเสียชีวิตแล้วตอนนี้เหลือ3คนที่แข็งแรงดีท้องนี้ยังลุ้นอยู่ว่าจะคลอดกี่W😌😌

คนแรก36+2คนแรกออกมาปกติทุกอย่างน้ำหนักตามเกณฑ์ใม่ต้องเข้าตู้อบกลับบ้านพร้อมแม่คนที่2 30วีค ออกมาครบสมบูรณ์ทุกอย่างแต่อยู่ตู้อบ1เดือน

บ้านนี้ได้33วีค มีมูกใสปนข้น แบบนี้ใกล้ยังค่ะ

บ้านนี้คลอดตอน36+4น้องแข็งแรงมากแต่นน.น้องไม่ถึงเกนค่ะได้2490แต่น้องแข็งแรงมากค่ะ

เราคลอดตอน32วีค ปลอดภัยแข็งแรงดีค่ะ อยู่ที่เด็กและภาวะแทรกซ้อนระหว่างคลอดค่ะ

เกือบแย่เลยค่ะแม่

VIP Member

โดยปกติ 37 วีค ปอดจะสมบูรณ์ค่ะ ถ้ารอได้อีกนิด 37 วีคก็จะดีกับน้องมากกว่าค่ะ

อย่าเดินบ่อย พยายามนอนเยอะๆค่ะ

VIP Member

???