1 ตอบกลับ

แพ้ท้องไม่แพ้ท้อง ไม่ใช่เรื่องที่ต้องกังวลค่ะ ไม่แพ้ท้องนั้นละค่ะดีแล้ว ยินดีด้วย แต่ที่ต้องเป็นกังวลคือ อายุครรภ์ประมาณ 8 สัปดาห์แล้วยังไม่เจอตัวอ่อนต้องถามคุณหมอว่าเป็นภาวะท้องลมรึป่าว ปกติถ้าประมาณ 6-7 สัปดาห์ก็จะเจอตัวอ่อนเด็กและหัวใจเด็กเต้นละค่ะ และภาวะแท้งคุกคามก็ต้องเป็นกังวลค่ะ เพราะถ้าเลือดยังไหลไม่หยุดควรรีบกลับไปหาคุณหมอด่วนๆๆ ไม่ควรรอเป็นอาทิตย์ ❤️เป็นกำลังใจให้ค่ะ ขอให้เจอตัวอ่อนของน้องค่ะ

ขอบคขอบคุณมากนะคะ หมอนัดซาวด์อีกทีวันที่18เดือนหน้า พร้อมกับฉีดยากันแท้งทุกอาทิตย์ค่ะ แต่หมอก็ย้ำทุกครั้งค่ะว่าถ้าเขาไม่สมบูรณ์ก็จะหลุดออกมาเอง ทำใจไว้แล้วประมาณนึงค่ะ ❤