8 ตอบกลับ

เป็นอาการแบบนี้เหมือนกันจร้า ไม่อยาก แล้วก็ไม่มีอาการเเพ้ด้วย แต่ก็ต้องฝืนกินเพื่อตัวเล็ก กลัวเขาตัวเล็ก กลัวน้ำหนักเขาไม่ขึ้น

เป็นเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ 24W ไปพบหมอหมอตำหนิว่าน้ำหนักคุณแม่ขึ้นน้อย แต่ลูกยังน้ำหนักตามเกณฑ์ กินได้แต่ผลไม้ค่ะ เบื่ออาหาร

ปกติคะบ้านี้ไม่ค่อยอยากตั้งแต่23wจนตอนนี้30wก็ไม่ค่อยอยาก. ไม่เหมือนตอน3-4เดือนเลยคะ

ปกติค่ะ บางทีปากไม่อยาก ท้องก็ร้องหิว บางทีก็เบื่อ ไม่รู้จะกินอะไรดี

แม่ท้องบ้านนี้เริ่มเบื่อตั้งแต่19วีคค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะ

VIP Member

กินบ่อยๆเอาค่ะ

ปกติคะ