12 ตอบกลับ

ลองงดน้ำเย็นนะคะ บ้านนี้ก็เป็นไปหาหมอเขาไห้ยามาแต่มันไม่แรง กินจนยาหมดก็ไม่หายคะ แต่พองดน้ำเย็น รึกินน้ำอุ่นบ้าง ไม่ถึงอาทิตหายขาดเลยคะ

ขอบคุณค่ะ

ท้องอ่อนๆจะไม่มีใครแนะนำยาให้เราเลยค่ะแม่ ไปหาคุณหมอจ่ายยาสำหรับคนท้องให้ค่า อย่าทานยาเอง ยกเว้นยาพาราแค่วันละเม็ดนะคะ

ขอบคุณกั๊บ

ไปหาหมอให้หมอจัดยาให้อย่างเดียวค่ะกินสุ่มสี่สุ่มห้าไม่ได้นะคะอันตรายนี่ปวดหัวรึอะรัยนิดๆหน่อยๆก้ทนเอากลัวมีผลต่อลูก

ขอบคุณคร๊า

ห้ามทานยาเองค่ะ ไปหาหมอเท่านั้นค่ะ หรือไม่ก็ดื่มน้ำอุ่น พักผ่อนเยอะๆ แต่ถ้าเป็นเยอะมีไข้ร่วมด้วย ไปหาหมอนะคะ

รับทราบ ขอบคุณค่ะ

ได้แค่พาราค่ะ ไม่ดีขึ้น หาหมอเลยนะคะ อย่าทานยาต่อเนื่องหลายวัน

ได้ค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

ห้ามเลยค่ะถ้าไม่ไหวจริงๆควหาหมอค่ะเค้าจะจัดยาสำหรับคนท้องให้

ฮื้อออ ขอบคุณคับ

VIP Member

ต้องเป็นยาที่หมอจ่ายให้เท่านั้นนะ อย่าซื้อมาทานเอง

ได้ค่ะ ขอบคุณค่ะ

กินได้แค่พาราคะ แต่บ้านนี้ไม่กินคะปล่อยให้หายเอง

ถ้าไม่ไหวไปหาหมอนะแม่

VIP Member

กินได้แค่ยาพาราครั้งละ1เม็ดห่างกัน4-6ชม.

ขอบคุณค่ะ

ยาพาราครั้งละเม็ดดื่มน้ำเยอะๆ

รับทราบ ขอบคุณค่ะ