16 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็เหมือนกันค่ะตอน35วีคน้องพึ่งได้2300เองค่ะหมอนัดอีกวันที่22น้ำหนักน้องจะขึ้นเท่าไหรก็ไม่รู้แต่แม่เน้นไข่ขาววันละ3ฟอง นมแพะ นมถั่วเหลือง กินสารพัดเลยค่ะแม่ใกล้จะคลอดแล้วกังวลเหมือนกันค่ะกำหนด5เมษานี้ค่ะ

ทานอาหารพวกโปรตีนเยอะๆคะ เต้าหู้ ไก่ ปลา หมู คะ ครบ 5 หมู่ ไข่ต้มทานได้แต่อย่าโดป ถ้าคุณแม่ไม่ได้ทานมาตั้งแต่แรก เดี๋ยวน้องจะแพ้ไข่ พักผ่อนอย่าเครียดคะ สู้ๆ ขอให้ทั้งคุณแม่และน้องแข็งแรง ปลอดภัยนะคะ 😀

นอนพักเยอะๆ เน้นโปรตีนค่ะ ตอนนี้ของเรา 34w น้องหนัก 2900 คุณหมอบอกว่าค่อนข้างใหญ่ค่ะ ปล.เราทานปกติมาก ไม่ได้เคร่งบำรุงอะไรเลยค่ะ แต่นอนเยอะมาก 😅

ของเค้า36วีค หมอบอกน้ำหนักน้อง2500 กรัม กังวลมาก เพราะเป็นคนไม่กินเลย ผอมน้ำหนักขึ้นมาแค่8 กิโล พอ38+1วีคเราคลอด น้องออกมา3010

กล้วยน้ำว้ากับไข่ต้มจ้า บ้านนี้ไม่รุว่าตัวเองท้องรุอิกที6ด.กว่ากลัวน้องออกมานน.ม่ถึงเกณโดปกล้วยนมไข่ต้ม นน.ลุก3600

ตอนนี้น้ำหนักลูกอยู่ ที่2400 แม่36 วีค +2 ต้องเพิ่มยังไงค่ะให้ลงลูก อีก2อาทิตย์กำหนดผ่าคลอดค่ะ

บ้านนี้แม่แพ้โปรตีนไข่ ตั้งแต่ 9 wks ทานนมอัลมอนด์ กับโปรตีนถั่วค่ะ ลูกออกมา 3,094 กรัม แข็งแรงดี

นมวัว นมถั่วเหลือง นมอัลมอนด์ ไข่ต้ม กล้วยน้ำว้า อีกเสียงค่ะ บ้านนี้ 3960กรัมค่ะ 😅😅

ของเราเน้นทานกล้วย นม และไข่ค่ะ ช่วยได้เยอะเลยนะคะ น้องน้ำหนัก 3,470

Super Mum

เน้นทานอาหารจำพวกโปรตีน เนื้อ นม ไข่ น้ำนมถั่วเหลือง และกล้วยน้ำว้าค่ะ