12 ตอบกลับ

เคยเป็นค่ะ ตอนท้อง 4-5 เดือนจำไม่ได้ ตรวจแล้วปากมดลูกไม่เปิดไม่มีอาการอะไรนอกจากเลือดไหล แต่ตอนนั้นไหลเยอะค่ะ เหมือนมีประจำเดือนเลย ที่คุณหมอสรุปมาคือรกเคลื่อนลงมาต่ำค่ะแต่ไม่มาก แล้วมันก็จะลอยขึ้นไปเอง คุณหมอบอกถ้าเลือดออกอีกก็ให้นอนพัก คนท้องมีโอกาสเป็นได้ค่ะ ถ้าพัก 3 วันแล้วเลือดยังไม่หยุดค่อยมาหาหมอ ที่คุณหมอบอกไว้นะคะ แต่หลังจากครั้งนั้นเลือดก็ไม่ออกอีก พอไปตรวจตามปกติรกก็ลอยกลับขึ้นไปข้างบนแล้วค่ะ

บ้านนี้มีเลือด​ออก​เหมือนกัน​ค่ะเลือด​ออก​จางๆ3วันตอนฉี่ ไม่เจ็บ​ไม่หน่วงท้องเลยค่ะ ไปหาหมอๆบอกรกก็ไม่ได้เกาะ​ต่ำ ลูกก็ดิ้น​ดีหมอนัดตรวจ​อีกที​ 1ตุลา ตอนนี้ท้อง​ได้​ 34สัปดาห์​ค่ะ

ของแม่เลือดออกหลังปัสสะวะ ประมานหยุดเดียว วันที่13 วันที่21 สองครั้ง ไม่ได้เจ็บท้องอะไร พอมาหาหมอ ท้องปั้นบ่อยมาก แต่ปากมดลูกยังไม่เปิดได้นอนโรงบาล ฉีดยาระงับคลอดก่อนกำหนด

เป็นเหมือนกันเลย ไม่มีอาการอะไรนอกจากเลือดออก หมอให้นอนโรงพยาบาลด่วนเลย เสี่ยงคลอดก่อนกำหนด คนท้องไม่ควรมีเลือดออกค่ะ

VIP Member

เหมือนกันเลยคะแม่ บ้านนี้28+5มีเลือดออกหลังฉี่แถมมีติดเกงในด้วยยังนอนกังวลอยู่เลย ไม่มีอาการอะไร

ถ้าเปนเเบบนี้ต้องไปหาคุณหมอเรยค่ะเเม่เพื่อเปนเเท้งคุกคาม. เเม่บ้านนี้้เคยเปนจรา

ไปหาหมอด่วน เปลี่ยนหมอด้วย หมอคนเก่า ไม่รู้เรื่องรู้ราว เลือดออกบอกปกติ เรียนจบหมอได้ยีง

แม่ควรรีบหาหมอนะคะถือว่าเลือกออกเยอะเลยค่ะ ไม่น่าจะปกติแล้ว

ไปหาหมอมาเเร้วจรา ปากมดลูกมดไม่เปิด เเต่เเม่บ้านนี้ไปฉีดยากันเเท้งทุกอาทิตจรา

ตอนจะคลอดเราเลือดออกแบบนี้ หมอก็ให้แอดมิดรอคลอดแล้วนะคะ

ไม่น่าใช่เเล้วนะคะเเม่ ลองเปลี่ยนหมอ ที่อื่นดูก่อนจ้า

บ้านนี้แค่เลือดหยด2หยด ก็คลอดนะค่ะ