43 ตอบกลับ

อาจจะ1-2คืนค้ะ แล้วแต่ว่าจะเหลืองมากเหลืองน้อย บ้านนี้มีเกณฑ์จะตัวเหลืองได้อบเหมือนกัน แต่อบแค่คืนเดียวก็กลับบ้านได้แล้วค่ะ

เป็นกำลังใจให้คุณแม่และน้องนะคะ ขอให้น้องแข็งแรงไวๆ บ้านนี้ ผ่าคลอดก่อนกำหนดตอน 35w+6d อยู่ตู้อบ 5 วัน มีอบตัวเหลือง 1 วัน ค่ะ

บ้านนี้ก็คลอดก่อนกำหนด 35 วีค ผ่าคลอด นน.2270 กก. ค่ะ โดนส่องไฟวันเดียวค่ะ พยายามให้น้องกินนมเยอะๆ สู้ๆนะคะแม่

ถ้าน้องได้กินนมเพียงพอ แค่คืนเดียวค่าตัวเหลืองก็ไม่มีแล้วค่ะ ให้น้องกินนมทุก 2 ชั่วโมง ครั้งละ 30 ml. นะคะ

หากน้องดื่มนมแม่ได้ดีนมแม่จะช่วยให้น้องมีภูมิต้านทานร่างกายน้องก็จะแข็งแรงเร็วขึ้นค่ะ

ให้น้องกินนมเยอะๆทุกๆ2-3ชั่วโมง น้องจะได้ขับสารเหลืองออกทางอึทางฉี่ค่ะ

บ้านนี้ตัวเหลืองส่องไฟ2วันค่ะ ให้กินนมเยอะๆถ่ายๆเยอะหายเร็วค่ะ

เป็นกำลังใจให้นะคะคุณแม่ เดี๋ยวน้องก็กลับมาแข็งแรงปกติ ❤️❤️

ลูกเราคลอดมาน้ำหนัก 2255 ตัวไม่เหลืองเลยให้ทานนมเยอะๆค่ะ

ขอบคุณค่ะ

น่าจะเป็นเดือนค่ะ เพราะน้องคลอดอายุครรภ์น้อย