5 ตอบกลับ

งดดื่มน้ำที่แช่ในตู้เย็นควรดื่มน้ำที่ผ่านการต้มสุกเราดื่มอยู่ลูก2เดือน แล้วก็ทาน หัวปลีต้มใส่กระดูกหมูโรยหน้าด้วยใบกะเพรา ทานขิงสดกับลูกชิ้นทอด อันไหนที่ทานอยากต้องอดทนทานเพื่อลูกนะคะ บ้านนี้บำรุงแบบนี้ น้ำนมเยอะมาก เยอะจนลูกทานไม่ทัน อินทผลัมเห็นผลไวมาก ลองสั่งมาทานได้ทั้งแบบสดและแบบแห้งคะ

ลูกคือตัวช่วยที่ดีที่สุดค่ะ เข้าเต้าให้ถูกวิธี เข้าเต้าทุก2-3ชม. ดื่มน้ำเยอะๆ ทานอาหารเยอะๆ บำรุงเหมือนตอนท้องเลยค่ะ ถ้าต้องปั๊มควรปั๊มทุกๆ2ชม.ห้ามลืมเลยค่ะง่วงก็ต้องตื่น ✌️

ถ้ายาแนะนํา​ประสะน้ำนมค่ะ ถ้าสมุนไพร​ ขิง​ หัวปลี​ ฟักทอง​ กะเพรา​แมงลัก​ เอาน้องเข้าเต้าบ่อยๆ​ ดื่มน้ำเยอะๆค่ะ

ดูดบ่อยๆ ดูดให้ถูกวิธีค่ะ ปั๊มนมบ่อยๆ ดื่มน้ำเยอะๆ ดื่มพวกไม้นมนาง ปลี ขิง ฟักทองค่ะ

เหมือนกันเลยคะท้อมาก