6 ตอบกลับ

ควรไปหาหมอและติดเข็มขัดหน้าท้องตรวจอาการท้องแข็งดูค่ะ หมอจะฉีดยาคลายมดลูกเพื่อระงับการคลอดแต่ถ้าฉีดยาแล้วไม่หายอาจต้องแอดมิดค่ะ

บ้านนี้34+2 คะท้องแข็งตอนคืนแต่เป็นแล้วหายไม่ถี่คะแต่หมอบอกไว้ว่าถ้าแข็งตั้งแต่ใต้ราวนมลงไปถึงหัวหน่าวงทุก5นาทีให้รีบไป ร.พเลยคะ

ไปค่ะหมอจะให้ยาระงับท้องปั้นค่ะบ้านนีัก็เป็นค่ะนอนโรงบาล2คืนจ้า

เราได้เเอดมินจ้าเเม่มาหาหมอวันนี้ได้เเอดวันนี้รอดูอาการจ้า34+6

อยากคุยกับแม่เป็นการส่วนตัวจังเลยค่ะ

ถ้าไม่แน่ใจรีบไปรพ.ได้เลยนะคะ อาจจะมีภาวะแทรกซ้อน

อาจจะได้แอดมินซาวดูน้องนะคะ เพื่อปากมดลูกเปิดหรือมีอะไรเกิดขึ้น คุณแม่รีบไปพบแพทนะคะ

ท้องแข็งบ่อยเหมือนกันค่ะ 32+5 อายุ16จะ17😂

ใช่ค่ะ หมอบอกเหมือนกัน เเต่เพื่อนเราคลอดครบกำหนดพอดีเลยนะ มีภาวะแท้งคุกคามด้วย