6 ตอบกลับ

ของเราก็เปิด 1เซน ถี่ทุก 5 นาที แล้ว ปวดมากจนทนไม่ไหว ปวดทั้งวัน จน 6 โมงเย็น ปวดทุก 2นาที จะขิต ย้าย โรงบาลผ่าเรย ยอมเสียเงิน ปวดแบบสุดๆ 🤣🤣

คุณหมอ ตรวจปากมดลูกแบบไหนคะคุณแม่ แม่บ้านนี้ท้องแรก เลยอยากทราบคะ เจ็บใหมคะ ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคะ

เอานิ้วล้วงเข้าไปอ่ะแม่ ก็เจ็บนะคะ มันจุกๆ ล้วงเข้าไปลึกหน่อย

ที่มูกปนเลือดจะมีช่วงหลังตรวจปากมดลูกค่ะ แต่ถ้าโดนกระตุ้นมีมูกเลือดแนะนำหาหมอค่ะ

มูกเลือดป่นเลือดสีน้ำตาล ออกมาหลังจากโดนล้วงปากมดลูก1วันคะ

เป็นปกติของคนตรวจปากมดลูกมาใหม่ไปค่ะ

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่า✌️

Super Mum

สู้ๆ นะคะแม่

ขอบคุณจ้าแม่