8 ตอบกลับ

ดูที่น้ำหนักลูกค่ะ ของเค้าก่อนท้อง 52 ตอนท้อง 55-56 ราว ๆ นี้ ตอนนี้น้อง 7 เดือนเต็ม หนักประมาณ 1476 g อยู่ในเกณฑ์ปกติค่ะ

นน .แม่ไม่น่ากังวล ดูที่นน.ลูกดีกว่าค่ะ ว่าตามเกณฑ์มั้ย เวลาหาหมอซาวด์จะรู้นน.ลูก

ขอบคุณมากๆเลยนะคะ

ตอนยังไม่ท้องก็น้ำหนัก35ตอนนี้ท้องได้8เดือนน้ำหนักได้49แล้ว

น้ำหนักแม่ไม่ขึ้นดีแล้ว ขึ้นแต่น้ำหนักลูกจะมีมาก

Super Mum

ดูที่น้ำหนักเด็กให้ได้ตามเกณฑ์ก็พอแล้วค่ะ

ละอีกอย่างคือเราเป็นคนตัวเล็กด้วยอะค่ะ

43มาเป็น48เองค่ะขึ้นมา5โลเอง

น้ำหนักลูกโอเคมั้ยคะ

จ้า เน้นที่น้ำหนักลูกแหละเนาะแม่