25 ตอบกลับ

ของเราหมอกำหนดคลอด 12 สิงหา เรานัดหมอผ่า30 กค อายุครรภ์ 36w พอดี แต่ไ่ม่รู้จะถึงวันนัดผ่ามั้ย เพราะมีอาการปวดท้องเกร็งๆแน่นจุกมาเป็นเดือนๆแล้ว แต่ปวดระยะสั้นๆทุกวันทั้งวัน แต่มาวันนี้เมื่อกลางดึก ปวดหนักมาก ปวดลากยาวกว่าปกติถึงจะทุเลา 1 ชม ปวด 2-3ครั้ง ปวดๆ แสบๆ ปวดถึงขั้นแอบมีเสียงโอย (ปกติเป็นคนอึดมากๆ ไม่สุดจริงจะไม่โอดครวญ)​ ไม่รู้ปวดท้องจะคลอดจริง รึปวดเตือน รึว่าปวดหลอก แยกไม่ออกเลยเพราะเพิ่งท้องแรกอ่ะค่ะ ใครรู้ก็ช่วยนะนำทีนะคะ กังวลมากตอนนี้

แม่ขอคุณหมอผ่าหรือคุณหมอให้ผ่าเองคะ​

24สิงหาคมค่ะตอนนี้เริ่มมีอาการปวดเอวปวดตรงว่างขาทั้ง2ข้างปวดตรงซี่โครงด้านขวาและมีเจ้บท้องเตือนท้องเริ่มปั้น3ครั้งต่อชั่วโมงค่ะ

12สิงหาค่ะ แต่ไม่รุ้จะถึง12ไหม เพราะเริ่มเจ็บเตือนแล้วค่ะ แต่ตอนนี้ทรมานมากค่ะ ท้องปั่นบ่อยเจ็บจิ๊มิด้วยค่ะเดินยากมากเลยค่ะ

กำหนดคลอด12สิงหาเหมือนกันค่ะท้องเเข็งบ่อยค่ะเเต่ยังไม่มีอาการเจ็บเตือนเลยค่ะสงสัยยังไม่อยากออกเพราะกลัวโควิดค่ะ5555

10สิงหาจ้า มีปวดท้องแข็งทั้งท้องและเจ็บทะลุถึงหลัง เจ็บหน่วงๆหว่างขา เดินจะไม่รอดแล้วจ้า

คลอด12สิงหาคมเหมือนกัน

เขาก็กำหนด 12 สิงหาจ้าา มีปวดเชิงกรานปวดร้าวลงจิมิ ปวดหลังแล้วขา นอกนั้นปกติดีจ้า

บ้านนี้2สิงหาค่ะ วันนี้มีเจ็บเตือนทุกๆ10นาที มีท้องแข็งด้วยค่ะ อัตรายไม่ค่ะ

23สิงหาคะ..เริ่มมีเจ็บท้องทะลุหลังบ้างแล้วคะท้องแขงเแนบางครั้งคะ

กำหนดคลอด 12 สค เมื่อคืนมีเลือดออก มารพ. หมอให้แอดมิทยาวๆไปเลยค่ะ

12 สิงหาค่ะ มีท้องแข็งแล้ว เจ็บท้องบ้างวันละครั้งค่ะ