13 ตอบกลับ

อย่าไปเครียดเรื่องท้องเล็กนะคะแม่ บำรุงเด็กที่อยู่ในท้องเยอะๆ ทานโปรตีน ผัก อาหารที่มีประโยชน์ดีกว่าค่ะ ถ้ามีปัญหาเรื่องท้องเล็กหมอคงจะบอกแม่เองค่ะ

บ้านนี้ท้องเริ่มออกตอน20สัปดาห์อย่ากังวลนะคะคุณแม่กินอาหารที่มีประโยชน์บำรุงเด็กก็พอค่ะ

มันเป็นเรื่องปกติจ้า บางคน5-7เดือนท้องไม่ออกเลย แต่อัลตร้าซาวด์แล้ว ลูกปกติดีก็พอค้าา

13สัปดาห์ จะให้ใหญ่เเค่ไหนค่ะ ขนาด34 ยังไม่เท่าไหร่เลยค่ะ หาข้อมูลก่อนถาม

เดี๋ยวเข้าเดือนที่ 5 พุ่งไม่หยุดพร้อมน้ำหนักเลยจ้า 😅

ท้องคนนะไม่ใช่ท้องช้าง ศึกษาข้อมูลบางก่อนถาม

บ้านนี้4เดือนแล้วท้องไม่โตคะ​ แต่ลูกแข็งแรง

ค่ะ น้องยังเป็นแค่ก้อนๆเอง เท่านิ้วมือ

Super Mum

ปกติค่ะ บ้านนี้ท้องออกตอน 5-6 เดือนค่ะ

ประมาน5-6เดื่อนจร้าท้องถึงจะออก