9 ตอบกลับ

เราท้องเพราะยาคุมเหลือ เลยกินค่ะ เพราะประจำเดือนมาไม่สม่ำเสมอ เคยได้ยินว่าอย่ากินยาคุมเยอะ มดลูกแห้ง เลยไม่กินติดต่อกันนาน กินแค่ให้ประจำเดือนมาบ้าง เพราะเราประจำเดือน หายไปหลายเดือนเลยถ้าไม่กินยาคุมก็ไม่มา สรุปเราท้อง!เพราะเสียดายยาคุม😂

แนะนำกินโฟลิคเตรียมพร้อมก่อนสัก3เดือนค่ะ ถ้าคิดจะปล่อยก็ทิ้งยาคุมได้เลยไม่จำเป็นต้องรอให้หมดแผง

อยากทราบว่าทานยาพาราได้ไหมค่ะพอดีปวดฟังมากเลยค่ะตอนนี้อายุครร์18สัปดา

ทานยาพาราได้นะคะแม่ แม่ห้ามเกิน500มิลลิกรัมค่ะ

เลิกกินยาคุมแล้วไปซื้อโฟลิคมากินบำรุงแทนค่ะ

ถ้าจะปล่อย เลิกยาได้เลยค่ะ ไม่ต้องรอหมดแผง

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบค่ะ

หมดแผงก็เลิกกินได้เลยค่ะ

เลิกกินได้เลยค่า

เลิกกินเลยคะ