11 ตอบกลับ

ลด ละ เลิกได้ เลิกนะคะ นี่ได้ฉีดอินซูลินยันวันก่อนคลอด เสี่ยงเป็นเบาหวานถาวรด้วยนะแม่ ค่าอุปกรณ์ต่างๆ ที่งอกเงยขึ้นมาอีก (เครื่องเจาะวัดน้ำตาล แผ่นวัด เข็มเจาะ เข็มฉีดอินซูลิน เครื่องวัดความดัน) เสียเงินซื้อของที่ดีต่อลูกกินจะดีกว่านะคะ

TapFluencer

เบาหวานค่ะแม่ ต้องระวังเลย อันตรายของมันคือลูกเสียชีวิตในครรภ์ หายใจเองไม่ได้ และถ้าลูกเป็นเบาหวานชนิด 1 ต้องคุมอาหาร ฉีดอินซูลินตลอดชีวิตนะคะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ❤️

บ้านนี้ก็กินค่ะ กินน้ำเขียว,น้ำแดง แป๊ปเบาลงเเล้วช่วงนี้ก็นานๆกินจะคลอดเเล้วค่ะเหลืออีก20กว่าวันไม่กล้ากินเยอะเเล้ว😅🥰

บ้านนี้ก็ติดโค๊กค่ะเเม่ กินตั้งเเต่ยังไม่ท้องยันจะออก ก็ปกตินะคะ ตรวจน้ำตาลเบาหวานปกติ หมอบอกน้องโตเเข็งเเรงดีค่ะ

โชคดีมากเลยค่ะเเม่บ้านนี้ขนาดยังไม่ได้ติดเเต่ไปตรวจค่าน้ำตาลเกินซะงั้น

แม่ติดน้ำอัดลมมากคะ สอบถามหมอแล้ว หมอไห้กินได้ พอหาอยากคะ แต่บ้านนี้ หมดขวดตลอด ขวด19฿ 😂😂

อากาศร้อนเนอะแม่ แต่กินมากไม่ดีนะคะ เดี๋ยวเป็นเบาหวาน55

เบาหวาน​ บวกกับก๊าซ​อัดลม​ ลงผลเสีย​ต่อกระดูก​และ​ฟัน​ของลู​กน้อยนะคะ

บ้านนี้กินทุกวันจนค่านํ้าตาลขึ้นตอนนี้งดเป็นที่เรียบร้อยเเล้วค่ะ

บ้านนี้นานๆกินทีค่าน้ำตาลยังขึ้นเลยค่ะ

ตั้งท้องลูก2คนไม่เคยได้กินย้ำอัดลมเลยจ้า น้ำตาลที้งนั้น

อย่ากินมากแม่ น้ำตาลเยอะ คนท้องเป็นเบาหวานง่ายค่ะ

กินทุกวันเหมือนกันค่ะ แต่แค่พอหายหิว😂😂