9 ตอบกลับ

1เดือนกว่าๆค่ะ เที่ยวงานวัดค่ะ ตอนนั้นก็งอแงนิดนึงค่ะเพราะน้องอยากจะนอนอย่างเดียว แต่ตอนนี้3เดือนกว่า ๆชอบเที่ยวค่ะ เพราะน้องมองเห็นชัดขึ้น ถ้าง่วงก็ป้อนนมหลับคาอกเลยค่ะ

เที่ยวครั้งแรก ก็หน้าบ้านเลยค่ะ และบริเวณบ้านเลยค่ะ ช่วงนี้อากาศดีเย็นๆ พาชมท้องนา (ฤดูเกี่ยวข้าว) พาไปแป็บๆก็กลับค่ะ ดูอากาศด้วย ลมแรงๆก็พากลับแล้วค่ะ น้อง 2 เดือน 23 วันค่ะ

2 เดือนค่ะไปต่างจังหวัด ที่สำคัญคือ เวลาเดินทาง น้องควรนั่งคาร์ซีทค่ะ ปลอดภัยทั้งชีวิตและร่างกายน้อง อย่ามองข้ามความปลอดภัยข้อนี้นะคะ

1เดือนเที่ยวสวนสาธารณะใกล้บ้านค่ะ2เดือนกว่าเที่ยวงานธาตุ ตากแอร์ตากลมเป็นไข้เป็นไอแถมปอดอักเสบมาให้ด้วยค่ะ55

VIP Member

ออกเที่ยวคาเฟ่ตอน 1 กว่าๆ อากาศร้อนน้องหับอย่างเดียวตั้งแต่ไปยันกลับบ้านเลยคะ ไม่ป่วยปกติดีคะ

2เดือนกว่าพาเที่ยวงานวัดแถวบ้านค่ะ วัดเล็กๆมีแต่มีแต่ชาวบ้านในหมู่บ้านใกล้เคียง

บ้านนี้พาลูกกลับต่างจังหวัดตอนจะได้เดือน เเถมเป็นหอบได้พ่นยา 3-4 วันเลยค่ะ

20วันคะ ไปนนทบุรี กลับมาปกติดีคะ ไม่ป่วย ไม่งอแง

14วันค่ะไปโครราช