19 ตอบกลับ

เค้าติดโควิด ตอนมีน้องเหมือนกัน มารู้ทีหลังว่าท้อง เขาก็บำรุงปกตินะคะ

บ้านนี้20วีค ปอดอักเสบ ได้ยาฆ่าเชื้อทางสายนำ้เกลือ และได้ยาตามอาการค่ะ

เราติดตอน15wคะเชื้อลงปอดได้นอนรพ.ให้ยาฆ่าเชื้อตอนนี้น้องได้20wแล้วคะ

บ้านนี้ได้ให้ยาผ่านสายน้ำเกลือคะ แล้วดูฮาการ แต่มีอาการแค่เจ็บคอ

กินพาราค่ะ กับยาตามอาการ ลดน้ำมูก กินน้ำอุ่นผสมมะนาวบ่อยๆค่พ

ตอนนี้ท้อง36w2d. เกมส์แล้วคะ ทำไงดีคะขอความเห็นหน่อยคะ

บ้านนี้เป็นพึ่งหาย ครรภ์ 16สัปดาห์ กินได้ยาพารา

ครั้งละ2เม็ด

CPM ยาแก้แพ้ ค่ะ Bisolvon แก้ไอ ละลาย เสมหะ กับ para ค่ะ

Super Mum

สู้ๆค่ะแม่ ขอให้หายไวๆค่า