2 ตอบกลับ

VIP Member

แม่เครียดว่ามันมากไปหรือมันน้อยไปคะ ถ้ากละวจะมากไปไม่ต้องกลัวเลยค่ะ ถ้ากลัวน้อยไปลองกินให้มากขึ้นแล้วปรึกษาหมอไปด้วยนะคะ อาทิตย์นึง น้ำหนักไม่ควรขึ้นเกิน5ขีดค่ะ ลองประเมิณตัวเองดูนะคะ

ขอบคุณค่ะ กังวลน้ำหนักมากเกินไปค่ะ

ปกติไตรมาสแรกจะน้ำหนักลดจากการแพ้ท้องนะคะ แต่หากน้ำหนักขึ้นไวเกิน แม่ลองลด/งด ของหวาน หรือพวกแป้งลงดูนะคะ ทานน้ำให้บ่อยขึ้นค่ะ

ดีจังเลยค่ะ อยากหายแพ้บ้าง ทางนี้อาเจียนทั้งวันเลยค่ะ ฮือๆ