13 ตอบกลับ

VIP Member

ประเมินระดับยอดมดลูกเอาตามนี้นะคะ ตอนนอนแล้วจะแข็ง จะรู้สึกถึงยอดมดลูกได้ค่ะ ตรงตามนี้ก็ปกติค่ะ

ปกติค่ะ เพิ่ง17w เดี๋ยวอายุครรภ์เพิ่มขึ้นจะค่อยๆสูงขึ้นมา และจะต่ำอีกครั้งตอนใกล้คลอดค่ะ

ของเราก็ท้องต่ำแบบนี้​ ตั้งแต่ท้องอ่อน​ ยันตอนนี้​ 7​ เดือน​ อยู่ที่สรีระแต่ล่ะคนด้วยคะ

ท้องยังต่ำอยู่ค่ะแถวๆสะดือ เดี๋ยวพอแม่อายุครรภ์มากขึ้นจะสูงขึ้นค่ะ ประมาณ 6 เดือน

แค่17 ไม่ตํ่าหรอกค่ะเพราะท้องยังไม่ใหญ่เลย

เดียวก็สูงขึ้นมาค่ะ.เเรกเราก้อเป็น

19+5ท้องกลมค่ะท้องไม่แหลม

ท้อง19w เป็นเหมือนกันคะ

เราก็แบบนี้ล่ะจ้า

เหมือนกันเลยค่ะ

บ้านนี้กังวลมากๆเพราะเป็นท้องแรกไม่รุ้อะไรมากเลยคะ