26 ตอบกลับ

VIP Member

ปวดมากเหมือนเอวจะขาดเลยจ้า แล้วท้องแข็งบ่อยมาก หมอบอกเสี่ยงคลอดก่อนกำหนด เริ่มปวดตอน30w ตอนนี้คือ นอน นั่ง นอน อย่างเดียว ทำไรไม่ได้เลย

บ้านนี้จะปวดตอนนอนหงายค่ะ..พอจะพลิกตัวนิคือปวดไปทั้งสะโพกเลยค่ะ.ขยับก็ไม่ได้..ต้องค่อยๆพลิกค่อยๆขยับทรมานค่ะ

ปวดจ้า เพราะขนาดท้องและน้ำหนักที่เยอะขึ้นคะ แล้วก็จะเริ่มปวดขาและรู้สึกชา เป็นตะคริวบางครั้งคะ😊✌✌

33wปวดสุดๆไปเลยค่ะ ทั้งเอว ทั้งหลัง ปวดก้น ยืนเเปปเดียวก็เมื่อยขาเเล้วค่ะบ้านนี้😭😭

ทั้งปวดท้อง ปวดหลัง นอนไม่ได้ตั้งแต่29wเลยค่ะ ปวดมากขึ้นเรื่อยๆทุกวัน

ปวดทั้งตัวเลยค่ะ พยายามนอนตะแคงซ้าย หาหมอนมารองนะคะ ช่วยได้เยอะค่ะ

ปวดตั้งแต่30w ค่ะแม่ ยิ่งท้องแก่ยิ่งปวด ตอนนี้38w+6 เวลานอนยิ่งลำบาก

37wค่ะตอนนอนปวดสะโพกมากค่ะต้องเปลี่ยนท่านอนบ่อยๆ อึดอัดมาก

2ท้องเริ่มปวดสะโพกตอน5เดือนเหมือนกัน ใครไม่ปวดคือโชคดีค่ะ

ปวดค่ะ ลองทำโยคะคนท้อง ท่าวัวกับแมวค่ะ จะทำให้ดีขึ้น