27 ตอบกลับ

ดีมากแล้วค่ะ ที่ไม่แพ้ 🥹 ทางนี้แพ้หนักมากตั้งแต่ 6w อ้วกเช้า เย็น เบื่ออาหารมาก กินอะไรก็ไม่ลงเลยเหม็นไปหมด แค่น้ำเปล่าดื่มแล้วยังอยากอ้วกเลยค่ะ ทรมานจริงๆ ซึมเพลีย นอนทั้งวันเลย 🥹🥹

ไม่แพ้ท้องถือว่าดีมากค่ะ ของเรามาเริ่มแพ้ตอน 8 สัปดาห์ค่ะ อาการปวดท้องน้อยเป็นปกตินะคะ หมอบอกเราว่ามดลูกขยายค่ะ ถ้าปวดแล้วไม่มีเลือดไหลออกมาถือว่าไม่อันตรายค่ะ

ถือว่ามีบุญค่ะไม่แพ้ เราน้ำหนักลดมา5โลละ ทรมานทุกวัน ตอนนี้ จะ12w ไม่มีทีท่าว่าจะลดลงเลย กลัวไม่หายแพ้สุดๆ

ไม่เเพ้ดีเเล้วค่า บ้านนี้เเพ้2ช่วง ช่วงเเรกตอน 3 เดือน ช่วง 2 ตอน 8 เดือน อิเเม่จะขิตเเพ้เเต่ละทีไม่ไหวเลย

ปกติคะเราก็ไม่แพ้เลือกได้อย่าแพ้ดีกว่าค่ะ555มันทรมาน บ้างคนแพ้ตอนท้องเเก้บ้างคนแพ้ตอนท้องอ่อนๆ

ดีแล้วค่ะที่ไม่แพ้ท้อง บ้านนี้รู้แล้วแพ้เลยค่ะ ปวดท้องน้อย อาจจะเกิดจากการขยายของมดลูกค่ะแม่

บ้านนี้จะเข้าสัปดาห์​ที่7แล้วก็ไม่แพ้เหมือนกันค่ะ​ แต่ไม่ค่อยหิวข้าว​ ปวดท้องน้อยนิดหน่อย​

ท้อง 2 ค่ะ ตอนนี้ 12 wแล้วค่ะ ไม่แพ้เช่นกัน ตอนทัองแรกก็ไม่แพ้ ทำงานได้ยันคลอด โชคดีแล้วค่ะแม่❤️

อาจจะยังไม่ออกอาการก็ได้ค่ะ บางคนช้า บางคนเร็ว แต่ถ้าโชคดีหน่อยก็ไม่แพ้จริงๆ สู้ๆนะคะ ☺️

ดีแล้วค่ะที่ไม่แพ้บ้านนี้แพ้ตั้งแต่รู้ว่าท้อง6wจน5เดือนกว่าพึ่งหายแพ้ค่ะ ทรมานมาก😂