2 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันค่ะ แม่ย่าชอบบอก ทำไมไม่ให้ลูกกินน้ำ(เวลาแม่ไม่เห็นก็แอบเอาน้ำให้ลูกกิน) ทำไมไม่จับลูกนอนคว่ำ เด็กมันช่วยตัวเองได้(ลูกยังไม่ถึงเดือน) เวลาลูกกินนมเสร็จแม่จะอุ้มลูกเรอก่อน พอแม่ย่าเห็น กินนมเสร็จทำไมไม่ให้นอน อุ้มบ่อยเดี๋ยวติดมือ แม่บ้านนี้อดทนสุดแต่ไม่รู้อดทนได้ถึงไหน สู้ๆนะแม่

ยายบ้านเราเป็นจ้า จะให้กินแต่นำ้บอกหลานปากแห้ง จะเอาดินมาป้ายหัวลูกเราอีก จะป้อนกล้วยอีก เราห้ามสุดใจบอกว่าเราเลี้ยงไม่ได้เรื่องเหมือนกันค่ะ แต่เราไม่สน ก็จะเลี้ยงแบบนี้อ่ะจะทำไม ลูกเราไม่ใช่ลูกยายสะหน่อย