8 ตอบกลับ

บ้านนี้โดนกระตุ้นปากมุดลูกมาค่ะ ปวดท้องยุเหมือนกันรอปวดถี่ถึงจะไปรพ แม่ปวดถี่ไหมคะ นั่งดูเวลาไว้เลย ปวดถี่คือ3-5นาทีปวดครั้งค่ะ สู้ๆค่ะแม่

มีปวดถี่ๆทุก15นาทีอยู่ค่ะ แต่ไม่มีน้ำเดิน ไม่มีมูกเลือด แต่ท้องแข็งมาก ปวดตรงจิมิเหมือนอะไรจะหลุดออกมา แต่รอปวดถี่ๆว่าจะไแหาหมออยู่ค่ะ ไปตอนนี้กลัวโดนไล่กลับบ้านค่ะ

บ้านนี้ก็ 39 ค่ะมีอาการปวดท้องพอทนได้ท้องเเข็งเเต่ไม่ถี่ ปวดจิมิเเบบจี๊ดๆเหมือนกันเลยค่ะนอกนั้นไม่มีอาการไรเลย

เดินยังเจ็บเลยค่ะ นั่งก็เมื่อยท้องเหมือนมันกดทับท้อง พอนอนก็ปวดหลัง

ปวดถี่ทุก 5-10นาที มั้ยแม่ ถ้าใช่อาการที่แม่เล่า ไปหาหมอนะคะ ใกล้ออกมาแล้ว ดีใจด้วยนะคะแม่ ใกล้ได้เจอBabyแล้ว

อยากเจอเด็กดื้อแล้ววว

TapFluencer

ปวดหายครึ่งชม.ปวดใหม่อันนึัปวดเตือนค่ะ ถ้าปวดทุก5-10นาทีอันนี้ใกล้คลอดแล้วค่ะ คอยสังเกตุอาการนะคะ

ขอบคุณค่ะแม่

เป็นเหมือนกันค่พ38 6ปวดเจ็บจิมิเหมือนไฟช๊อตจี๊ดแบบเสียววุบเลยค่ะแล้วก็ท้องแข็งบ่อย☹️

ใช่เลยค่ะจี๊ดขนลุกเลยค่ะจนต้องเกร็งตัวเจ็บมากไม่รุ้เพราะอะไร🥺

แอบแตกมาเมื่อวันที่3ธ.ค.ก่อนกำหนดคลอด2วันคร่าา แม่เพิ่งว่างมาลงคร่

39wเป้นเหมือนกันเรยค่ะ

VIP Member

ปวดถี่ไหมคะ

ไม่ถี่ค่ะแต่ปวดบ่อย พักๆก้อปวดแล้วหายค่ะ