5 ตอบกลับ

เราผ่านมาแล้วค่ะแม่ ไม่รู้ว่าท้องแล้วไปฉีดวัคซีนเข็มแรก ตอนนี้พึ่งไปฉีดวัคซีนเข็ม 2 มาเมื่อวันที่ 12 ที่ผ่านมาเองคะ ตอนนี้ท้อง 16W แล้วคะแม่น้องแข็งแรงดีร่างกายสร้างอวัยวะครบแล้วคะ อย่ากังวลไปเลยจ้ะแม่ ✌🏻✌🏻

ของหนูก็ฉีดเข็มแรก8/09/64ตอนนั้นไม่ทราบว่าตั้งครรภ์ค่ะตอนนี้19วีคแล้วยังไม่ได้ฉีดเข็มสองเลยค่ะกลัวมีผลต่อลูก

ของเราก็ฉีดวัคซีน30/11/64 ครบกำหนดประจำเดือนมาวันที่5/12/64 ตรวจวันที่15/12/64ขึ้น2ขีด กังวลเหมือนกันค่ะ

ตอนนี้19วิคแร้วค่ะ และน้องแข็งแรงดีค่ะ😊

Super Mum

แม่ต้องลองปรึกษาหมอดูค่ะ

ลองปรึกษาหมอค่ะแม่