9 ตอบกลับ

ส่วนมากคนท้องฉีดจะไม่มีอาการอะไรนะคะเพราะเป็นเชื้อตายค่ะ เพราะระยะเวลาที่เราตั้งครรภ์เราต้องฉีดบาดทะยักกับไข้หวัดใหญ่อยู่แล้ววัคซีนเหล่านั้นก็เป็นเชื้อตายค่ะร่างกายเราช่วงนี้จึงเคยชินกับวัคซีนเชื้อตายค่ะ

บ้านนี้ก็ฉีด SV มาค่ะ ไม่มีอาการอะไรเลยค่ะ กำลังจะขีดเข็ม2 (AZ) วันนี้ 10/9 รอดูค่ะ ว่าจะมีอาการไข้หรือเปล่าค่ะ

ฉีดเข็ม 2 แล้ว เมื่อวานค่ะ ไม่มีอาการอะไร นอกจากปวดแขนข้างที่ฉีดค่ะ หมออัลตราซาวด์ให้ทั้งก่อน และหลังฉีดค่ะ ลูกดอ้นปกติดีค่ะ

แม่บ้านนี้ก็ไม่มีอาการข้างเคียงอะไรค่ะปวดแค่ตรงฉีดเราใช้พลาสเตอร์แก้ปวดติดตื่นมาหายปกติค่ะ

ส่วนตัวไม่มีอาการอะไร นอกจากปวดที่ฉีด 1คืนค่ะ

ฉีดมาเหมือนกันค่ะไม่มีอาการอะไรปกติดีค่ะ

ไม่มีอาการอะไรเลยค่ะแม่

ไม่มีอาการเลยคะ

ไม่มีอาการเลยคะ

ไข้นิดหน่อยคะ