2 ตอบกลับ

VIP Member

ทารกมีโอกาสที่รูปร่างผิดปกติจากการถูกกดเบียด เพราะไม่มีน้ำคร่ำปกป้อง เช่น มีรูปหน้าผิดรูป แขนเขาหรือมือเท้าผิดรูป หรือแหว่ง ซึ่งภาวะที่พบบ่อยคือเท้าปุก ภาวะปอดแฟบ มีโอกาสที่สายสะดือจะถูกกดทับขณะมดลูกหดรัดตัวส่งผลให้ทารกขาดออกซิเจนได้ แต่ก็ไม่เสมอไปทุกคนนะคะ เดี๋ยวใกล้คลอดคุณหมอจะต้องประเมินอีกค่ะแม่

ขอบคุณ​มากค่ะ

ตอนช่วง5เดือนบ้านนี้ก็น้ำคล่ำน้อยค่ะ แต่พอมาซาวตอน35วีค กลายเป็นว่ากินหวานเยอะ น้ำคล่ำเยอะไปด้วยเลยค่ะ