8 ตอบกลับ

ปรึกษาคุณหมอค่ะ..จริงๆก็ไปคลอดได้แล้วนะค่ะ..สำหรับเรายังครบกำหนดผ่าตอน 38 วีคเลยจ้าาประมาณเกือบๆกลางเดือนเราก็ไปผ่าค่ะแต่เราฝากคลีนิคนะค่ะ

40wเหมือนกันค่ะ ยังเงียบไม่มีวี่แววจะเจ้บท้องเลยค้ะ..จิตตกพอกัน..พรุ่งนี้หมอนัดเลยต้องลุ้นอีกที..ว่าจะกระตุ้น หรือหมอนัดผ่า

VIP Member

อันนี้ต้องปรึกษาคุณหมอค่ะ บางทีหมออาจจะฉีดยาเร่งคลอดหรือผ่าให้ถ้าเกินกำหนดมากๆ

40วีคไม่คลอดน่าจะได้นอนโรงพยาบาลแล้วนะคะถ้านานหมอจะให้ผ่า

ห้ามเกิน42วีคค่ะ ถ้า41ยังไม่คลอด หมอจะผ่าให้นะคะอย่าเครียด

บ้านนี้เข้า41วีคแล้วค่ะยังไม่ปวดเหมือนกัน.กังวลมาก

VIP Member

หมอว่ายังไงล่ะคะแม่ ปรึกษาหมอนะคะ

ผ่าเลยค่ะเเม่