7 ตอบกลับ

TapFluencer

บ้านนี้ก็ทานมะม่วงสุกทุกวันเหมือนกันค่ะน้ำหนักเลยขึ้นมาเดือนเดียว4โลโดนหมอจับตรวจเบาหวานเรียบร้อยแล้วจ้า โชคดีที่ไม่เป็น😅

กินได้ แต่มีน้ำตาลสูง กินวันละลูกไม่เป็นไรค่ะ ขนาดทุเรียน หมอยังบอกเลยวันละพลูไม่เป็นอะไร

อย่างน้อยกินมะม่วงสุกมีประโยชน์มากกว่ามะม่วงดิบค้าา

เว้นไปบ้างค่ะเเม่ ทานทุกวันเสี่ยงเป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์ค่ะ

VIP Member

ทานได้ค่ะ แต่ควบคุมปริมานเอา ป้องกันเบาหวานค่ะ😊

มะม่วงสุข หวานค่ะ ระวังเรื่องน้ำตาล นะคะ

ถ้าท้องอยู่ก็ระวังน้ำตาลค่ะ

น้ำตาลขึ้นค่ะ