18 ตอบกลับ

ปกติหลังกินข้าวอิ่มๆหรือมันจะมีช่วงเวลาเขาดิ้น วันไหนเกิดไม่ดิ้นเลย แม่ควรไปหาหมอนะ ท้องแก่ใกล้จะคลอดปล่อยไว้ทำไมค่ะ2วันแล้ว ต้องรีบไปหาหมอค่ะ

ใช่คะดิ้นหลังกินข้าวดิ้นทุกวันบางวัน3มื้อเลยเหมือนรู้ว่ากินข้าว

แม่ใจเย็นไปมั้ยคะปล่อยตั้ง​ 2​ วันบ้านนี้จากเคยดิ้นแล้วไม่ดิ้นครึ่งวันก็กะวนกะวายใจละคะรีบหาหมอเดี๋ยวเกิดอะไรขึ้นมานั่งเสียใจทีหลังนะคะ

จริงๆหลังทานข้าว2ชม.ถ้าลูกไม่ดิ้นเลยเค้าก็ไปหาหมอกันแล้วนะคะ ยิ่งใกล้คลอดยิ่งต้องสังเกต นี่ปล่อย2วันอันตรายมากค่ะ แม่รีบไปหาหมอเลยนะคะ

หลังทานข้าว1ชม​ ถ้าน้อฝดิ้นน้อยกว่า3ครั้ง​ อย่าปล่อยให้เกิน12ชมนะคะ​ รีบกาหมอเลยค่ะแม่

น้องไม่ดิ้นแม่อย่าชะล่าใจนะ รีบหาหมอเลย ปกติหลังทานข้าวน้องต้องดิ้นบ้างนะคะ

ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ

ปล่อยมาได้ไง2วัน งงใจแม่ อายุครรภ์ขนาดนี้

ทำไมปล่อยไว้นานค่ะ รีบไปหาหมอนะค่ะแม่

รีบไปรพ เลยค่ะ ลูกต้องดิ้นทุกวันนะคะ

หมอไม่ได้ให้นับเด็กดิ้นหรอคะ

ทำไมปล่อยเวลามาถึง2วันเลยคะ