18 ตอบกลับ

ถ้าท้องแข็งไม่ปวด หรือแข็งบางจุด บางจุดไม่แข็ง ก้อาจจะเป็นตัวลูกค่ะ แบบ โก่งตัวอยู่ อาจจะเปนส่วนก้น หรือหลัง ศอก เข่า แข็งสักพักก้คลาย เกิดขึ้นได้ค่ะ เป็นเหมือนกันค่ะ

น้องโก่งตัวจร้า พอแม่ได้นอน ก็เหมือนเค้าตื่น ได้ยืดเส้นยืดสาย บิดซ้ายทีขวาที บางทีก็ซอก บางทีก็ถีบ ตัวน้องเริ่มโตก็จะขยับยากนิดนึง ^^

เป็นค่ะ อึดอัดท้องแข็ง หายใจลำบาก ตอนนี้เรา8เดือนละ ไม่อึดอัดละคะ ใกล้จะคลอดละ รู้สึกท้องยุบ บางคนท้องโด่งๆก็มี เราคือยุบไปเยอะเลย

ไม่เป็นนะคะ แต่อาการแพ้ท้องกลับมาอีกรอบแบบจัดเต็มเลยคะ ขี้น้อยใจอีก น้ำตามาแบบสั่งก็เลย ขนาดท้องลูกชายนะเนี่ย😅😅

น้อนออกมาจะขี้อ้อนหน่อยๆ 🥰

หายใจปกติค่ะ แต่นอนท่าไหนก้อเมื่อย นอนยากมากค่ะ ถ้าท้องแข็ง ลองนอนตะแคงซ้ายนะคะ

เป็นเหมือนกันค่ะ ของเราแข็งทั้งกลางวันและกลางคืน เปนพักๆ ก้อหาย

เหมือนกันคะ ท้องแข็งบ่อย ตกกลางคืนลูกดิ้นดีจนแม่ไม่ได้นอน😂

น้องเบียดปอดค่ะแม่ พยายามเดินสูดอากาศ นอนหมอนสูงๆ

VIP Member

ขอเรา5เดือน อาการแบบนี้เลยค่ะ รู้สึกว่าทรมานมากๆ

ขอบคุณแม่ๆมากๆเลยนะค่ะสำหรับคำตอบคำแนะนำจ้า