70 ตอบกลับ

ไม่เป็นอะไรค่ะ แต่แนะนำให้รีบไปฝากเลยดีกว่าคุณหมอจะได้ดูแลทั้งแม่และลูกค่ะฝากรพ.รัฐ​ที่มีบัตรทองฟรีค่ะ

ไปฝากเถอะคะ.จะได้เก็บใบเสดใบรับรองแพย์ไว้เบิกค่าฝากครรภ์แต่ต้องให้หมอระบุอายุครรภ์ด้วยน่ะคะ

ไม่น่าจะมียื่นออนไลน์ใช่มั้ยคะแม่ พอดีช่วงนี้มีโควิดระบาดด้วย ขอบคุณนะคะแม่

แม่ควรฝากท้องนะคะ ลดอาการเสี่ยงหลายๆอย่าง ได้ยามาบำรุง ได้อัลตร้าซาวดูความแข็งแรงของลูก

ควรรีบไปหาหมอ เพื่อจะได้ยาบำรุง ถ้าไม่ได้รับยาโฟลิคลูกเสี่ยงเป็นปากแหว่งเพดานโหว่คะแม่

เราไปฝากตอน3เดือน เกือบ4เดือน ซาวด์ดูได้แฝด แต่อีกคนใจไม่เต้นแล้ว รีบไปฝากดีกว่าค่ะแม่✌️

ไปฝากยิ่งไวยิ่งดีค่ะ จะได้รู้ว่ามีอะไรผิดปกติบ้างจะได้รู้พัฒนาการของลูกเราค้า

VIP Member

บ้านนี้รู้ว่าท้องตอน3เดือนก็รีบไปฝากท้องเลยค่ะ รีบไปฝากนะคะจะได้ยามาทาน

ไปฝากเร็วก็ดีนะครับ คุณหมอจะได้แนะนำวิธีดูแลและบำรุงครรภ์แต่เนิ่นๆครับ

รีบไปฝากคะจะได้รีบเอายามาทานบำรุงครรภ์คะ บ้านนี้ไปฝากตอนสองเดือนครึ่ง

รีบไปฝากดีกว่าค่ะแม่บ้านไป2เดือนไกล้จะ3ไปฝากหมอด่าแบบว่าพูดไม่ออกเลย