6 ตอบกลับ

เราไม่แพ้นะคะ ก็ทานอาหารที่มีประโยชน์ให้หลากหลาย เนื้อนมไข่ ผักกินเยอะๆได้เลยค่ะ ระวังน้ำหนักนิดนึงเพลิดเพลินเกินไปจะลำบากหน่อย555 เมื่อยล้าตามตัว ง่วงนอนบ่อยๆ เป็นเรื่องปกติค่ะ

VIP Member

ส่วนตัว ตอนท้องไม่มีอาการแพ้ สามีแพ้แทน กินทุกอย่าที่อยากกิน ยกเว้นแอลกอฮอล์ เสริมนมแอนมัม นมตราหมี

ถ้าจะบำรุงน้องแนะนำช่วง 7 เดือน บำรุงมากๆเรยคะ ช่วงไตรมาสแรก น้องจะยังไม่ได้รับสารอาหารจากเรา

กินโฟลิก นม และอาหารที่มีประโยชน์ค่ะ

VIP Member

ไข่ กล้วย นม น้ำเต้าหู้

ขอบคุณค่ะ😍