9 ตอบกลับ

ปรึกษาแพทย์หรือไปอนมัยใกล้บ้านจร้าาา ไม่มีใครรู้ไปมากกว่าหมอค่ะ ถเาไม่แน่ใจอะไรควรถามหมอโดยตรงนะคะไม่ควรถามโซเชียล ถ้ารู้ถ้ากินได้หรือไม่ได้ค่อยมาแชร์กันจะกีกว่า

VIP Member

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ บ้านนี้ได้แต่กินน้ำอุ่นค่ะ หายช้ายหน่อยแต่ปลอดภัยกับลูกนะคะ ไปหาหมอมาวันก่อนหมอไม่ให้กินยาอื่นนอกจากยาพารา

กินได้นะแต่ไม่ให้กินบ่อยกินเฉพาะเวลาที่มีน้ำมูกไหลถ้าไม่มีไม่ต้องกินตอนนี้เราก็กินอยู่

บ้านนี้กินแก้แพ้เม็ดสีเหลืองที่หมอให้มาอยู่ค่ะ หมอบอกว่าถ้าหายแล้วก็หยุดกินได้เลย

กินน้ำอุ่นกับน้ำมะนาวค่ะเหนผล กินอาทิตย์นึ่งเดียวก้ค่อยๆหาย และก้ทาวิคด้วยน่ะค่ะ

บ้านนี้กินน้ำอุ่นค่ะ อาการดีขึ้น

VIP Member

กินได้แค่ยาพาราค่ะ

ไม่ควรกินค่ะ

ไม่ได้นะคะ