10 ตอบกลับ

TapFluencer

แม่บ้านนี้กินยาบำรุงเลือดตอนเช้า ห่างจากการกินนมและแคลเซียม อย่างน้อย 2 ชม. และกินยาไตรเฟอดีนตอนก่อนนอนค่ะ

ทานพร้อมกันได้คะ แต่อย่าทานคู่กับยาเเคลเซียมที่หมอไห้มานะคะ (แผงสีเงินๆ เม็ดสีขาว)

บ้านนี้ให้กินแค่ตอนเช้า หลังอาหารหมอให้ยามาทั้งหมด5ตัว เช้า 5ตัว เที่ยง 1 เย็น1

บ้านนี้ให้กิน2ตัวนี้หลังอาหารเช้า แล้วก่อนนอนทานยาแคลเซียมค่ะ

บ้านนี้หมอให้กินทั้ง2ตัวพร้อมกันหลังอาหารก่อนนอนค่ะ

VIP Member

บ้านนี้หมอให้ทานหลังอาหารเช้าทั้ง2ตัวค่ะ

กินพร้อมกันได้ แต่อย่าพร้อมยาแคลเซียม

ร่างกายจะดูดซึมแค่อย่างเดียวค่ะ

เรากินพร้อมกันก่อนนอนทุกวัน

กินพร้อมกันได้ค่ะ

VIP Member

ได้คะ