9 ตอบกลับ

บ้านนี้บอกคนอื่นก็บอกว่าดิ้นค่ะ แต่บอกหมอว่าตอด 18วีคเหมือนกันค่ะ ตอดเก่งทั้งเวลาหิวและเวลาอิ่ม ☺

VIP Member

ถ้าหมอถามก็ตอบตามความจริงที่แม่รู้สึกนั่นแหล่ะคะ ส่วนนับลูกดิ้นหมอจะแนะนำให้นับตอน28วีคคะ

VIP Member

หมอจะแนะนำการนับลูกดิ้นตอน 28สัปดาห์ค่ะ แต่ถ้าหมอถามก็บอกว่าดิ้นบ้างแล้ว

ตอนนี้ยังไม่นับ ไม่ต้องกังวล บ้านนี้21w+4 ยังไม่ค่อยรู้สึกเลยบางวัน

หมอจะสอน เมื่อถึงเวลาค่ะ 18wยังไม่ดิ้นหรอกค่ะ อาจแค่รู้สึกตอดๆ

นับลูกดิ้น 28วีคค่ะ ตอนนี้น้งยังดิ้นบ้างไม่ดิ้นบ้าง

VIP Member

เดี๋ยวช่วง 28weeks เขาจะสอนวิธีการนับจ้า

บอกว่าก็รู้สึกตอดๆบ้างบางเวลาค่ะ

บ้านนี้ก็รุสึกว่าดิ้นค่ะ รุสึกว่าลูกเคลื่อนตัว หน้าท้องขยับเป็นนูนๆเล็กๆเลยค่ะ แต่ทางการแพทย์เรียกตอดค่ะ เพราะยังดิ้นเบา ถ้า24วีคขึ้นไปจะดิ้นแรง เขาถึงจะเรียกว่าดิ้นค่ะ

28 w ขึ้นไปจ้า ถึงได้นับ