20 ตอบกลับ

ตินเราท้องแรกจะเป็นจ้า พอท้องสองไม่ปวด อาการที่ปวดเกิดจากมดลูกขยายตัวมั้งคะ ร่างกายอาจจะไม่คุ้นกับการเปลี่ยนแปลงค่ะ

ปวดมากๆค่ะแบบปวดน้ำตาไหลพอ4-5เดือนก็เริ่มดีขึ้นแล้วกลับมาปวดใหม่ตอนเข้า7เดือนแต่ไม่ปวดเหมือนตอนแรก

เป็นค่ะปวดมากทั้งหลังทั้งก้นนอนนานก็ไม่ได้นั่งนานก็ไม่ได้เปลี่ยนท่าทีมีร้องแหละบาง

VIP Member

ปวดบางครั้งค่ะ อาจจะเป็นคนเอวยาวอยู่แล้วด้วยมั้งคะ แต่ไม่ได้ปวดมสกค่ะ

บ้านนี้เพิ่งมาปวดตอน3เดือน​ ตื่นเช้าแทบลุกไม่ไหว​ ปวดไปทั้งตัวเลยคะ

ช่วง1-2เดือนเราปกติค่ะ พึ่งจะมาปวดมากๆช่วง7-8เดือนค่ะ

ปวดค่ะปวดหลังกะก้นจะนอนก็ลำบากกว่าจะนอนได้

เป็นค่ะ ตั้งแต่ท้องถึงตอนนี้ยังปวดอยู่อีก

ไม่ปวดเลยค่ะ จนจะคลอดอาทิตย์หน้าแล้ว

ปวดค่ะนั่งก็ยากเหนื่อยง่ายด้วยค่ะ