58 ตอบกลับ

แพ้ถึงช่วง4เดือนเกือบ5เดือนค่ะ หลังๆแพ้ไม่มาก แต่พอมา6เดือนก็อ้วกอีก หลังทานข้าวเย็น แล้วก็เริ่มดีขึ้นเรื่อยๆค่ะ ตอนนี้จะแปดเดือน ปกติค่ะ

4 เดือนกว่ายังมีอาการอยู่ค่ะ กว่าจะผ่านมาได้หนักมาก ช่วง 3 เดือนจะเข้า 4 เดือน กินอะไรก็ออกหมดทั้งเช้าและเย็นเลยค่ะ

บ้านนี้แพ้ถึง6เดือนเลยจ้าแม่แพ้ถึงแค่1-3เดือนนะคะที่เหลือ 1-6เดือนพ่อแพ้มท้องแทนค่ะตอนนั้นรู้สึกสงสารแฟนมาก

จะแพ้เวลาหิวละก็เวลาได้กลิ่นอาหารงงมั้ยคือหิวกินได้บางอย่างอะไรที่เคยชอบกินพอท้องก็กลับเหม็น

แพ้หนักมากจนถึง 3เดือนนํ้าหนักลด6โล ตอนนี้ 6เดือนนํ้าหนักยังไม่ขึ้นเลย มีอ้วกบ้างบางวัน🤧🥺🥺

เดี่ยวอาการก็ค่อยๆดีขึ้นคะคุณแม่ บ้านนี้เริ่มดีขึ้นตอน4เดือน พอห้าเดือนก้อหายค่ะ😊

บ้านนี้ 17 วีคแล้วก็ยังแพ้อยู่ค่ะ แค่ไม่หนักเท่าช่วงแรกแล้ว ยิ่งทานยายิ่งอ้วกหนักเลย

เกือบๆ4เดือนครับ ก็เริ่มทานอะไรเพิ่มได้บ้างแล้วครับ อ๊วกน้อยลงกว่าเดิมเยอะเลย

3เดือนก็เริ่มหายแล้วค่ะ แต่ก็ยังมีอ้วกบ้าง. บ้านนี้จะต้มข้าวกินค่ะถึงจะกินได้

จะเข้า4เดือนแร้วคะแพ้หนักมากทานใรใม่ใด้นอกจากน้ำกะนมอ่อนเพลียมากเรยคะ