2 ตอบกลับ

ขยับร่างกายให้น้อยที่สุดค่ะ เดินให้สั้นที่สุด ขึ้นบันไดบ้านได้แต่ไม่เกิน 3 ชั้น งดเดินขึ้นสะพานลอย นั่งรถยนต์ได้แต่ให้ระยะทางสั้นๆ ห้ามนั่งมอเตอร์ไซค์ ถ้าผ่านไป 2 สัปดาห์แล้วไม่มีเลือดไหลเพิ่มขึ้นก็สบายใจได้แล้วค่ะ ยากันแท้งสามารถฉีดบ่อยๆได้นะคะ เป็นฮอร์โมน เหมือนเป็นปุ๋ยให้ลูก ไม่เป็นอันตรายค่ะ อีกสองสัปดาห์ไปขอหมอฉีดใหม่ก็ได้ค่ะ

ทุกครั้งที่รู้สึกปวดท้องหนักควรรีบนอนนะคะ อย่านั่งนานหรือเลี่ยงการนั่งรถนานๆค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ