12 ตอบกลับ

VIP Member

อาการเหมือนกันค่ะ 7 สัปดาห์มีเลือดออกสีแดงสด เลยไปหาหมอ หมอบอกมดลูกปกติดี อาการมีเลือดเกิดจากการฝังตัวของไข่ค่ะ อย่าเดินมาก อย่าทำงานที่ต้องเกร็งหน้าท้อง อาจแท้งได้ค่ะ

นิดเดียวก็อันตรายค่ะ เพราะไม่รู้ว่าออกเพราะอะไร บางคนสีน้ำตาลก็อาจเป็นประจำเดือนที่ค้าง แต่ถ้าสีแดงสดก็เสี่ยงแท้งคุกคามค่ะ รีบไปหาหมอ

เลือดออกแต่ละคนไม่เหมือนกันนะค่ะแม่ บางคนเกิดจากการฝังตัวของไข่ แต่บางคนเสี่ยงแท้งคุกคาม แม่ควรไปหาหมอตรวจดูให้แน่ใจจะดีกว่าค่ะ

เลือดออกมีหลายสาเหตุ ตอบไม่ได้หรอกค่ะถ้าไม่ได้ให้หมอตรวจ

VIP Member

เป็นค่ะแม่ เสี่ยงแท้งคุกคามค่ะ รีบไปหาหมอนะคะ

VIP Member

ได้ยินมาว่าเลือดออกน้อยออกมากควรไปหาหมอนะคะ

ท้องไม่ควรมีเลือดออกค่ะ

มันออกเป็นสีน้ำตาลคะ

ควรไปหาหมอนะคะ

เสี่ยงแท้งนะคะ