7 ตอบกลับ

ใช้สำลีชุบน้ำต้มสุกเช็ดจากหัวตาไปหางตาอย่าเช็ดย้อนกลับนะคะ ให้เช็ดจากหัวตาไปหางตาเท่านั้ ทำเหมือนกันทั้ง 2 ข้าง เวลาว่างก็ใช้นิ้วคลึงที่หัวตาน้องทั้ง 2 ข้างเพื่อเปิดท่อน้ำตา ทำไปเรื่อยจนน้องหายไปเองคะบ้านนี้ทำเป็นเดือนเลยคะ

ทำเหมือนกันค่ะนี่ก็กว่าจะหายเป็นเดือน

หลังอาบน้ำเอาสำลีชุบน้ำต้มสุกเช็ดค่ะ เช็ดไปทางเดียวนะคะ อย่าย้อนซ้ายขวาไปมา เช็ด 1 ข้างต่อสำลี 1 ก้อนนะคะ ไม่แนะนำให้ใช้สำลีก้อนเดียวเช็ด 2 ข้างค่ะ พยาบาลแนะนำมาเพื่อความสะอาดค่ะ

ถ้าทำแล้วยังไม่หายไปหาหมอนะคะแม่

นวดหัวตาน้องรึยังค่าท่อน้ำตาอาจอุดตันลุกชายก้อเปนค่าแล้วก้อเอาสำลีชุบน้ำต้มสุกเชคจากหัวตาไปหางตานะค่าตอนนี้ลูกชายหายแล้ว

พอเหนลูกเป็นก้อศึกษาจากกูเกิ้ลเลยค่า

บ้านนี้ก็เป็นค่ะหนักมาก2ข้างเลยมีขี้ตาออกเยอะไปหาหมอ ให้ยาหยอดฆ่าเชื้อและบอกนวดตา น้องได้1เดือน13 วันแล้วยังไม่หายเลยค่ะ

เอาผ้าชุบน้ำอุ่นเช็ดให้ค่ะ บ้านนี้ตอนน้องยังไม่ถึงเดือน ตาแฉะข้างเดียวออกเปนก้อนๆเลย คอยเอาผ้าเช็ดก็หายค่ะ

เอาสำลีชุบน้ำอุ่นเช็ดทุกวันค่ะ

📌