15 ตอบกลับ

เราเป็นอยู่ตอนนี้เลย แพ้อากาศ แพ้ฝุ่น แพ้ควัน ไปถามเภสัช เค้าบอกยาเเก้แพ้เม็ดเหลืองกินได้ แต่มันก็มีคำเตือนยุว่ากินไม่ได้เราก็งง??? คือตอนนี้อยากกินยามา จามทั้งวัน

VIP Member

ท้องอ่อนๆยิ่งต้องระวังเรื่องยาให้มากค่ะ อยู่ในช่วงกำลังสร้าง ลองปรึกษาคุณหมอดีที่สุดค่ะ ส่วนตัวเราแพ้อากาศ ใช้วิธีสวนล้างจมูกเอาค่ะ

แจ้งแพทย์​เลยจ้าว่ากำลังตั้งครรภ์​แพทย์​จะให้ยาที่หญิงตั้งครรภ์​สามารถทานได้มาทานค่ะ

เราก็เป็นไข้หวัดค่ะ บอกกับคุณหมอที่ร.พ.ว่าตั้งครรภ์ เค้าจ่ายพารา และยาแพ้อากาศมาให้ค่ะ

แจ้งหมอเลย ว่าท้องอยู่เดี๋ยวเภสัชจัดให้สำหรับคนท้องค่ะ ไม่ต้องกังวนค่ะ

เราเป็นหวัดเหมือนกัน แต่ไม่กินยาอะไรเลย ทนเอาค่ะ กลัวลูกไม่แข็งแรง

เป็นเหมือนกัน แพ้อากาศหลายวันแล้วค่ะ กินพารากับน้ำอุ่นค่ะ

VIP Member

พารากินได้ครั้งล่ะ1เม็ด กินได้ทุก4ชั่วโมง

VIP Member

ยาแก้หวัด ต้องเป็นยาสำหรับคนท้องคะ

VIP Member

ทานยาพารา ดื่มน้ำอุ่น ค่ะ