2 ตอบกลับ

ลดจำนวนลงค่ะ ตื่นก็ต้องยอมให้ตื่น เดี๋ยวเขาก็ชินเอง บ้านนี้ 1.8 ขวบยังมีนอนทับอกอยู่เลยแม่ 🤣 แต่เราไม่อุ้มกล่อมนอนนะ เคยเลี้ยงหลานอุ้มกล่อมนอนเข็ดค่ะ กล่อม 1 ชม.+อุ้มนอนอีก 2-3 ชม. วางคือตื่น ถ้าอยากให้นอนก็ต้องทนอุ้ม เลี้ยงเป็นปี มีลูกเลยแบบนอนราบหลับเท่านั้น

TapFluencer

กล่อมให้เค้าเคลิ้มๆแล้วค่อยๆวางเตียงเค้าค่ะ วางแล้วก็ยังไม่เอามือออกยังตบเค้าเบาๆ พอเค้านิ่งค่อยเอามือกออกค่ะ เราใช้หมอนกันสะดุ้งกับถุงนอนช่วยด้วย