48 ตอบกลับ

บ้านนี้ท้องแรก32วีค น้อง1900 ก็กินปกติไม่ได้บำรุงเพิ่ม คลอด38+3น้องออกมา2606 ไปฉีดวัคซีน2เดือน5800 เด็กออกมาโตข้างนอกได้ค่ะแม่ อย่ากังวล

บ้านนี้ ตอนนี้ 33 วีค น้อง 2200 กรัม น้องนอนขวางเช่นกันค่ะ ตอนท้องอยากแต่ของหวานๆ ไอศรีม เค้ก ชาไข่มุก ขนมปัง แต่ดื่มนมบำรุงทุกวันค่ะ

บ้านนี้ก็อยากขนมหวานแต่ก็กลัวเป็นเบาหวานค่ะเลยไม่ค่อยกล้า

บ้านนี้ซาวด์เมื่อวาน32+6น้องหนัก1864 หมอบอกตามเกณฑ์ดีมากแถมตัวอ้วนหนักเท่านี้ไม่น้อยเลยนะคะแม่ ตอนนี้33วีคค่ะน้องกลับหัวแล้วค่ะ

รออีกหน่อยค่ะแม่น้องอาจจะกลับช่วงใกล้คลอด

VIP Member

เราไปซาวตอน32วีคน้องยังนอนขวางอยู่เลยค่ะนน.1900กรัม ปัจจุบัน35+5น้องกลับหัวแล้วแม่อย่ากังวลเลยนะคะอีกอย่างนน.น้องตามเกณฑ์แล้ว

ไข่​ต้ม​ นม​ กล้วย​ ค่ะ​ บ้านนี้ซาวด์​ตอน37วีคแค่2,559 เลยเน้นบำรุง3อย่างนี้ทุกวันแต่ต้องกินให้ครบ5หมู่​นะคะ​ พอคลอดออกมาหนัก3,366​

ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้แรกๆหมอบอกน้องตัวเล็ก แต่พอกินนมวันละ 4-5 กล่องแล้วก็ไข่วันละ 2 ฟอง น้ำหนักน้องเกินเลยค่ะ ลองกินดูนะคะเผื่อจะได้ผล

ขอบคุนนะค่ะแม่

32w5dมื้อวานเพิ่งไปหาหมอมาคะหมอบอกว่าลูกบ้านนี้น้ำหนักตามเกณฑ์อยู่คะ น้ำหนัก2200 กินอาหารที่มีประโยชน์เยอะๆนะคะคุณแม่

ขอบคุณนะค่ะ

บ้านนี้ตอนอายุครรภ์เ​ท่าแม่​ น้องแค่1500หมอก็บอกตามเกณฑ์นะคะไม่ได้ว่าน้ำหนักน้อย​ พอคลอดน้องน้ำหนัก3400ค่ะ

อยากได้วิธีบำรุงเร่งด่วนเหมือนกันค่ะ ตอนนี้34+4น้องไม่ยอมกลับหัว ตัวเล็ก หนักแค่ 1295kgเองค่ะ กังวนมากๆเลยค่ะ😔😥

แอบเครียดๆเหมือนกันค่ะ

ส่งต่อเครื่องฟังเสียงหัวใจทารกในครรภ์ วันไหนลูกดิ้นน้อย ก็เอามาใช้ฟัง ช่วยคลายกังวล ได้อีกด้วย

550บาทรวมส่งจ้า