48 ตอบกลับ

VIP Member

แนะนำให้แม่ทานอโวคาโด้วันละครึ่งลูกค่ะ น้ำหนักจะลงลูกค่ะ บ้านนี้ 38 วีค น้องอยู่ในท้องตอนนี้ 3.6 กิโลค่ะ น้ำหนักแม่ขึ้นทั้งหมด 15 กิโลกรัมค่ะ วันอาทิตย์นี้หมอนัดผ่าคลอดหล่ะค่ะ อันนี้ได้ผลแน่นอนเพราะเพื่อน2อาทิตย์ก่อนอายุครรภ์ 36วีคน้ำหนักลูกแค่ 2.1 กิโล น้ำหนักแม่ขึ้น20กิโลมาปรึกษาเราล่าสุดไปตรวจน้องหนัก 2.6 กิโลแล้วค่ะ ลองดูนะคะเป็นกำลังใจให้ค่ะ

ต้องหาซื้อแล้วค่ะขอบคุนนะค่ะ

ของเรา7เดือน แต่ว่าแค่1000กรัม ตัวก็น่าจะเล็กๆอ้ะ ไม่ค่อยดั้ยบำรุงถ้าส่วนมากผลไม้ กับนมแอนมัม แบบกล่องหรือประสิทธิ์ภาพนมแอนมัมแบบผงกระป๋องก้อดั้ยยี่ห้อที่มีใยอาหารไขมันที่เพิ่มน้ำนมกับน้ำหนักตัวในครรภ์ที่ลูก

VIP Member

ดืมแอนมัมค่ะแม่บ้านนี้ 33w4dหมอบอกว่าน้ำหนักเด็ก เพิ่งจะ1070น้องตัวเล็กมาก ก็เลยลองซื้อแอนมัมมาดืมสักพัก น้องน้ำหนักขึ้นค่ะตอนนี้38w5d น้ำหนัก3000ดิ้นทุกวันหมอบอกคุณแม่บำรุงได้ดีมาก ขอแนะนำเลยค่ะ ดืมนมแอนมัมค่ะ

แม่บ้านนี้ตอน 34w ซาวมาน้องแค่ 1775 กรัมเอง หลังจากนั้นกลับมาอัดกล้วยวันละ 2-3 ลูก ไข่มื้อละฟอง นมวันละกล่อง ไปหาหมออีกทีตอน 36w น้ำหนักน้องจึ้นมาเป็น 2800 กรัมแล้วค่ะ ได้ผลจริง กล้วย นม ไข่

ยังมีเวลาอัดเลยค่ะ

แอนมัมรสจืดวันละ 2กล่อง หรือแอนมัมรสโยเกิร์ตวันละ 3กล่อง ค่ะแม่ บ้านนี้ดื่มตามคำแนะนำข้างกล่องเลย ดื่มนมแอนมัมเสริมควบคู่กับทานอาหารรู้สึกว่าได้รับครบถ้วนค่ะ

บ้านนี้นอนขวางมา 2 เดือนเหมือนกันค่ะ แอบเครียดนิดหนึ่ง หมอบอกดีทุกอย่าง ยกเว้นท่านอนของน้อง อาจจะได้ผ่าคลอด แต่บ้านนี้อยากคลอดเองค่ะ บอกมห้กลับหัวทุกวันนนนน 😂

ตอนนี้เครียดค่ะอยากคลอดเอง

VIP Member

พึ่งไปซาวด์เมื่อวานค่ะ33+2 นน1970 หมอบอก ตามเกณฑ์ดีค่ะ ไม่เล็ก ไม่ใหญ่ เด็กกลับหัวแล้ว หมอสั่งไม่ให้กินเยอะ เพราะเด็กจะโตไว กลัวจะคลอดเองไม่ได้ (บ้านนี้คลองเองค่ะ)

บ้านตรงข้างหมดเลยหมอบอกให้กินเยอะๆเลยค่ะยังไม่กลับหัวด้วยอิแม่ก็อยากคลอดเอง

เค้าตอน35วิกได้แค่1800เองค่ะไปหาตอน39หมอซาวได้3300 กินปกติพักผ่อนให้เยอะๆเน้นนมเน้นกล้วยไข่ค่ะตอนแรกแอบบเครียดเหมือนกันเพราะคนแรกได้3570กลัวไม่ถึงเกณ

สู้ๆค่ะแม่ตอนแรกแอบเครียดเหมือนกันหมอบอกเหลืออีก2อาทิตแม่ทำได้ทำได้จริงค่ะ🥰

เห็นใครๆบอกให้กินไข่ กับกล้วย ลองทานดูนะคะ บ้านนี้ ตั้งแต่ท้อง กินไข่กับกล้วยน้อยมาก ตอนนี้ ซาวล่าสุดตอน 31w ลูก 2.45kg กินข้าวปกติ ค่ะ สู้ๆนะคะ

อิจฉาแม่เลยหนูน้อยน้ำหนักดีจัง

บ้านนี้ตอน 32 w หมอซาวด์ได้ 2000 ค่ะ หมอบอกน้องตัวใหญ่ ส่วนมากกินนมแอนมัมค่ะ รสมอลต์ วันละ 2 กล่องค่ะ เช้า-เย็น อาหารก็กินอาหารปกติทั่วไปค่า

ต้องหากินเพิ่มแล้วละค่ะ