12 ตอบกลับ

32 w 3 d ใช้ครีมอีฟบูสเตอร์ส้มค่ะ พึ่งเริ่มใช้ตอนเข้าเดือนที่ 5-6 เอง ตอนนี้ท้องก็ไม่แตกนะคะ แม่ลองใช้เสริมกับออยก็ได้นะคะจะได้ไม่แตกเพิ่มค่ะ ตัวครีมเค้าช่วยลดรอยได้ด้วย

บ้านนี้ตอนช่วงแรกๆใช้อีฟออยค่า แต่เอาไม่อยู่ แห้งคันยุบยิบ เลยมาใช้ Cerave ดีงามมาก 33w แล้วท้องไม่แห้งไม่แตกเลยค่ะ (แต่ทามาตั้งแต่ช่วง 20 กว่าวีคแล้วนะคะ)

ลองดูค่า ถ้าอาจจะไม่ 100% แต่ดีกว่าไม่ทาเลยนะคะ

ตอนนี้35วีคยังไม่แตกค่ะ ส่วนตัวใช้ครีมนีเวียตลับสีน้ำเงิน กับโลชั่นเจอร์เก้นสูตรสีฟ้า ทาออยล์ ยังไม่มีรอยแตกลายเลยค่ะ (โบกเช้า-เย็น)

เราทาน้ำมันมะกอก พี่ที่เคยท้องแฝดเขาแนะนำมาว่าทาน้ำมันมะกอกท้องจะไม่แตก เรา8เดือนแล้ว ไม่แตกเลย รอลุ้นตอนใกล้คลอดค่ะว่าจะรอดไหม😊

ใช้ตัวนี้คู่กับ ไอโออยค่ะ ตอนนี้ 8 เดือน น้ำหนักขึ้นมา 20 กิโล ยังไม่แตกค่ะ แต่ก็ลุ้นๆอยู่กลัวแตกเดือนสุดท้าย

บ้านนี้33wแล้ว ท้องยังไม่แตกลายเลยค่ะ มีแค่ขาที่แตก รุ่นพี่ที่พึ่งคลอดเขาแนะนำมาว่าใช้เบบี้ออยล์ค่ะ

เรานี้ท้องแรกท้องสองไม่แตกเลยทั้งที่ท้องใหญ่มากและไม่เคยทาครีมบำรุงอะไรเลย

30+5 บ้านนี้ทาตัวไหนยี่ห้อไหนๆก็แตกเหมือนเดิมค่ะ ทาตั้งแต่4-5เดือน😂

30w1dเหมือนกันค่ะใช้ออยกับนีเวียกระปุกสีน้ำเงินใม่เเตกเลยจ้า

ทางนี้ก็ไม่รอดค่ะทาครีมตลอดแต่พอใกล้คลอดก็ยับเลยค่ะ