12 ตอบกลับ

1 เดือนค่ะ เเนะนำอย่าใช้กรรไกรตัดเล็บตัด กลัวตัดสั้นเกินไป ตัดเนื้อ เเละ อักเสบ เเนะนำให้ซื้อ ตะไบเล็บไฟฟ้า สำหรับเด็ก ดีกว่าค่ะ

TapFluencer

ของเรา ยาวก็ตัดคะ แต่ต้องมือนิ่ง ๆ นะคะ เดี๋ยวจะแง่มเนื้อลูกเอาค่ะ

บ้านนี้ตัดตั้งแต่2วันแรกที่คลอดเลยค่ะ เพราะไม่ใส่ถุงมือให้

บ้านนี้ออก รพ. ใด้3-4วันก้อตัดเรยจ้า แต่ต้องระวังหน่อย

1 เดือน ดีกว่า เนาะ. ให้ทุกอย่างแข้งแรงก่อนน่ะค่ะ.

1เดือนดีกว่าคะคุณแม่ เพื่อความปอดภัยของลูกคะ 😘😘

เราตัดตอนได้1อาทิตย์ แล้วก็ถอดถุงมือเลย

ของเราตัดตั้งแต่น้องได้ 1 สัปดาห์คะ

บ้านนี้ตัดเล็บหลังจากกลับรพ.เลยคะ

ออกจากโรงบาลก็ตัดเลยค่ะ